Hãy Search kỹ trước khi đặt câu hỏi để tìm cho mình câu trả lời nhanh nhất
Loading
Đang tải dữ liệu...
+ Trả Lời Ðề Tài + Gởi Ðề Tài Mới
kết quả từ 1 tới 9 trên 9

Mã số tin 17089 Ðề tài: hỏi cách may áo sơ mi nữ chuẩn, và cách may vải thun không bị nhăn?

Thanks
    1

hot12 hỏi cách may áo sơ mi nữ chuẩn, và cách may vải thun không bị nhăn?

chào các tiền bối, em là thành viên mới. Hôm nay e mạn phép xin được hỏi về công thức để may đường nách tay áo và đường nách thân áo chuẩn ạ. Em có đi học may ở một chỗ nhưng mà họ cho công thức xong, may xong e thấy đường nách của em nó rộng thùng thình, không ôm sát vào thân và nhìn nó cứ làm sao ấy ạ.Hơn nữa là em may vải thun hay bị nhúm lại, không được thẳng đẹp như thợ may chuyên nghiệp, có cách nào để may vải thun hay các loại vải có độ co giãn cao để đường may được đẹp không ạ.
    Em xin chân thành cám ơn các tiền bối ạ!!!

View more latest threads same category:

CHIA SẺ NÊN FACE CÁ NHÂN

Nơi Cư Ngụ
    hà nội
    Thanks
    44

Ðề: hỏi cách may áo sơ mi nữ chuẩn, và cách may vải thun không bị nhăn?

Trích Nguyên văn bởi vitvitbau View Post
    chào các tiền bối, em là thành viên mới. Hôm nay e mạn phép xin được hỏi về công thức để may đường nách tay áo và đường nách thân áo chuẩn ạ. Em có đi học may ở một chỗ nhưng mà họ cho công thức xong, may xong e thấy đường nách của em nó rộng thùng thình, không ôm sát vào thân và nhìn nó cứ làm sao ấy ạ.Hơn nữa là em may vải thun hay bị nhúm lại, không được thẳng đẹp như thợ may chuyên nghiệp, có cách nào để may vải thun hay các loại vải có độ co giãn cao để đường may được đẹp không ạ.
    Em xin chân thành cám ơn các tiền bối ạ!!!
    EM đẫ học may 1 số chỗ mà vẫn bị như vậy >Vậy có bảo thêm cũng không giúp được mấy đâu cái này có học cũng còn phải nói dài dài.
    Còn nách nó rộng thùng thình là 1 phần do mình hạ sâu nách quá, vả lại với chất liệu thun bạn ơhair cắt âm thông số còn âm bao nhiêu, chỗ nào được âm thì phụ thuộc vào chất liệu, kiểu cách, người được mặc

3. The Following User Says Thank You to nixie For This Useful Post:

vitvitbau (10-11-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Phúc thọ_Hà nội
    Thanks
    9

Kinh nhiem............................................. ..
    Vẻ đẹp của bạn! Là sứ mệnh của tôi!
    đi mãi đi mãirồi cũng đếncon đường thành công!

Thanks
    1

ặc, e có học mỗi một chỗ, chắc anh đọc nhầm:). hehe. tại e chưa tìm hiểu kĩ, giáo viên dạy em nó dạy vớ vẩn quá, nách thân trước không lượn sâu vào, mà ngày đầu dạy em cắt bằng hết, tới khi mẹ chồng e mặc xấu quá, e quyết tâm fục thù, lên mạng tìm hiểu xem nó thế nào, vậy là em khắc phục được. Tới cái áo sơ mi thứ hai,me chồng kêu em cắt áo cổ tàu dựng lên, chả hiểu cái cổ tàu nó dạy kiểu gì mà to vật vã như là cái lá cổ dưới của áo sơ mi nam ấy ạ, rồi e may xong nó chả dựng lên được. Các anh chiị có công thức mẫu chuẩn của cổ tàu không ạ, cho em xin với:). em xin cám ơn trước ạ

Thanks
    1

Trích Nguyên văn bởi nixie View Post
    EM đẫ học may 1 số chỗ mà vẫn bị như vậy >Vậy có bảo thêm cũng không giúp được mấy đâu cái này có học cũng còn phải nói dài dài.
    Còn nách nó rộng thùng thình là 1 phần do mình hạ sâu nách quá, vả lại với chất liệu thun bạn ơhair cắt âm thông số còn âm bao nhiêu, chỗ nào được âm thì phụ thuộc vào chất liệu, kiểu cách, người được mặc

ặc, e có học mỗi một chỗ, chắc anh đọc nhầm:). hehe. tại e chưa tìm hiểu kĩ, giáo viên dạy em nó dạy vớ vẩn quá, nách thân trước không lượn sâu vào, mà ngày đầu dạy em cắt bằng hết, tới khi mẹ chồng e mặc xấu quá, e quyết tâm fục thù, lên mạng tìm hiểu xem nó thế nào, vậy là em khắc phục được. Tới cái áo sơ mi thứ hai,me chồng kêu em cắt áo cổ tàu dựng lên, chả hiểu cái cổ tàu nó dạy kiểu gì mà to vật vã như là cái lá cổ dưới của áo sơ mi nam ấy ạ, rồi e may xong nó chả dựng lên được. Các anh chiị có công thức mẫu chuẩn của cổ tàu không ạ, cho em xin với:). em xin cám ơn trước ạ

Thanks
    0

minh muon cat ao canh doi ma k biet cat the nao, bac nao co cong thuc cho minh xin voi nhe!cam on cac bac nhieu.

Thanks
    0

ao ban nach rong len xem lai ha nach.ao thun muon mac om thy ha nach thuong cao hon ao somi.ban may vai thun bi dum thi xem lai kim may dy.may vaj thun vs van voan thy may kim nho nhat nhe so 9 hoac 11

Thanks
    0

cái này thì bạn nên xem lại công thức . hạ nách ko phải là 1/4 vòng ngực đâu mà là 1/2 vòng nách trừ đi 2cm cho áo người trẻ tuổi còn người đứng tuổi thì = 1/2 là đc còn đi học thì người ta ko dạy cách này đâu
    VD : vòng nách = 36 cm
    : hạ từ điểm xuôi vai xuống 16 cm cho người trẻ tuổi và 18 cm cho người đứng tuổi
    tay bạn cắt theo vòng nách là đc
    còn bạn may vải thun bị nhăn la do nhiều nguyên nhân
    * chỉ chặt ( chỉ trên và chỉ dưới )
    * nén chân vịt quá nhiều
    * răng cưa quá cao
    * chân vịt bằng sắt
    * khi may ko kéo tay sau
    * kim may quá to

Thanks
    102

Trích Nguyên văn bởi meohoang6570 View Post
    cái này thì bạn nên xem lại công thức . hạ nách ko phải là 1/4 vòng ngực đâu mà là 1/2 vòng nách trừ đi 2cm cho áo người trẻ tuổi còn người đứng tuổi thì = 1/2 là đc còn đi học thì người ta ko dạy cách này đâu
    VD : vòng nách = 36 cm
    : hạ từ điểm xuôi vai xuống 16 cm cho người trẻ tuổi và 18 cm cho người đứng tuổi
    tay bạn cắt theo vòng nách là đc
    còn bạn may vải thun bị nhăn la do nhiều nguyên nhân
    * chỉ chặt ( chỉ trên và chỉ dưới )
    * nén chân vịt quá nhiều
    * răng cưa quá cao
    * chân vịt bằng sắt
    * khi may ko kéo tay sau
    * kim may quá to
    xin bác chỉ cho cách đo vòng nách.mà em nghĩ đo được vòng nách thì đo cái luôn hạ nách cho rồi.làm cái thước kẹp giống mấy bác cơ khí là đo ngon.

+ Trả Lời Ðề Tài