Hãy Search kỹ trước khi đặt câu hỏi để tìm cho mình câu trả lời nhanh nhất
Loading
Đang tải dữ liệu...
+ Trả Lời Ðề Tài + Gởi Ðề Tài Mới
Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 21

Mã số tin 2993 Ðề tài: Hướng dẫn nhảy size áo tay Raplan

Nơi Cư Ngụ
    48/1- Quốc Lộ 13 cũ - Thủ Đức - HCM
    Thanks
    23

Hướng dẫn nhảy size áo tay Raplan

Đây là tài liệu hướng dẫn nhảy size mà mình sưu tầm được từ một người bạn Đài Loan mọi người tham khảo và bình luận nha,mình chỉ mô tả lại cách làm của người ta thôi chứ không phải tự nghĩ ra nên có chỗ nào không hiểu mong mọi người thông cảm.
    Thông số: Ngực:102-106-110-114
    Hạ eo:44.6-45.8-47-48.2
    Dài áo:70-72-74-76
    Dài tay:56-57.5-57-60.5
    Vòng cổ:38-39-40-41
    Chỉ khi bạn là thành viên chính thức của website mới thấy Link này. ]Chỉ khi bạn là thành viên chính thức của website mới thấy Link này. ]

View more latest threads same category:

CHIA SẺ NÊN FACE CÁ NHÂN

2. The Following User Says Thank You to vanlien For This Useful Post:

heodat91 (28-06-2013)

Thanks
    11

Ðề: Hướng dẫn nhảy size áo tay Raplan

@ admin : huynh có biết "công thức" thiết kế áo này không ?? tại vì mình hỏi mấy người thiết kế trong cty thì được trả lời rằng " mình nhắm sao cho 2 đường cong nó bằng nhau (ý chỉ 2 cái đường cong thân và đường cong trên tay ấy ) mà mình thì không thích cái gì mang tên là nhắm
    tks admin trước nha !1

Thanks
    0

gui ban Cu-ti

thiết kế thì ko có gì là nhắm cả. điều q trọng là đáp ứng tài liệu khách hàng thôi .
    Theo mình, thông tin là q trọng nhất. bạn biết khách hàng bạn đang làm là khach hàng gì ( trong nước, Âu , Mỹ, Phi....) mỏi khách hàng có Form riêng
    làm theo Form của nó ( nghĩ là bạn có Manecan của khach hàng đó)...
    riêng về đường cong nách tay Draplan . bạn phải xac định là làm kiểu tay gì tay đứng, tay cử động...) mà => hạ nach tay. trên rap căn bản lấy điểm vai làm trung tâm vẽ đừng tròn bán kính bấp tay vậy là bạn xác định đc điểm cần vẽ tay. riêng tay sau bạn nên làm 1 cái pen ẩn để tay draplan em đẹp ở bã vai sau.

Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi cu_ti View Post
    @ admin : huynh có biết "công thức" thiết kế áo này không ?? tại vì mình hỏi mấy người thiết kế trong cty thì được trả lời rằng " mình nhắm sao cho 2 đường cong nó bằng nhau (ý chỉ 2 cái đường cong thân và đường cong trên tay ấy ) mà mình thì không thích cái gì mang tên là nhắm
    tks admin trước nha !1
    Mình trả lờicâu hỏi của bạn đây.
    Chỉ khi bạn là thành viên chính thức của website mới thấy Link này. ]

Bạn xem hình ảnh mình đã khoanh tròn nhé . Bạn hày hình dung nó là 1 tam giác cân
    có đỉnh là số1 như trong hình vẽ

Attached Images Attached Images
    Tks & Brgds
    Dinh Duy Cuong
    ================
    Mobile : 0986 603 212
    Skype & yahoo : cuongpds
    Email : cuongpds@yahoo.com.vn

Thanks
    3

Oh! Bác này đúng là cao thủ!

Thanks
    1

Thiết kế tay Raplan thực ra thì cũng giống như thiết kế khác nếu mih xác định được điểm vai con và điểm hạ nách. Thông thường từ điểm đầu cổ, người ta kẻ vuông góc ra từ 13-15 cm, sau đó hạ vuông góc xuống tầm 5-6cm để xác định điểm đầu vai. Khi có điểm đầu vai rùi thì ta thiết kế bình thường, vòng tay và thân tùy thuộc vào từng khách hàng để ta thiết kế sao cho Form ôm cơ thể hay thoải mái nhất.

Đó là một chút suy nghĩ của mình mong các Pro chém nhẹ. Hjhj

---------- Post added at 06:06 PM ---------- Previous post was at 05:58 PM ----------

Còn về nhảy size tay Raplan mình chỉ lưu ý một chút đó là chiều dài thân trước và thân sau. Mình phải căn cứ vào đó để nhảy. Như bản mà admin đưa ra, bước nhảy của thân trước là 2cm, vậy thì mình nhảy dài thân 2cm thì chưa đúng lắm, mình nghĩ sẽ nhảy dài thân là 1,5cm + nhảy điểm họng cổ 0.5cm (chồm thân) (tùy thuộc vào từng mã hàng nha). Như thễ form size gốc và các size khác sẽ chuẩn hơn.

Mong được thảo luận và chia sẻ.

Thanks
    11

cảm ơn mọi người đã chia sẻ kinh nghiệm, tại cty mình thì thiết kế đơn giản hơn thế nhiều và mang tính "đáp ứng thông số " hơn - có nghĩa là đủ ts là ok.
    Cho mình hỏi thêm xíu, như trên hình vẽ, mình thấy có phần cong nơi đầu vai, nếu như vậy khi ráp rập thân tay trước vào tay sau có bị phù rập ở giữa lên không ??? và nếu như thiết kế trên máy thì để ghép 2 mảnh này lại cũng là cả 1 vấn đề ( cty mình thường thiết kế là đường thẳng sau đó mirror ra và cuối cùng trace lại)
    mọi người cho ý kiến nhé !

---------- Post added at 08:40 PM ---------- Previous post was at 08:40 PM ----------

cảm ơn mọi người đã chia sẻ kinh nghiệm, tại cty mình thì thiết kế đơn giản hơn thế nhiều và mang tính "đáp ứng thông số " hơn - có nghĩa là đủ ts là ok.
    Cho mình hỏi thêm xíu, như trên hình vẽ, mình thấy có phần cong nơi đầu vai, nếu như vậy khi ráp rập thân tay trước vào tay sau có bị phù rập ở giữa lên không ??? và nếu như thiết kế trên máy thì để ghép 2 mảnh này lại cũng là cả 1 vấn đề ( cty mình thường thiết kế là đường thẳng sau đó mirror ra và cuối cùng trace lại)
    mọi người cho ý kiến nhé !

Thanks
    32

hii chào cả nhà !
    ngorunglun thấy trong công thức đi học thầy cô có chỉ nhưng làm cách nào xác định chỗ để mình bắt đầu là dỉnh của tam giác nhỉ?
    mong cac pro chi giao jum ngorung ha

Thanks
    1

có bác nào có File rập về tay Jaclang này ko? cho em xin với.
    Have a nice day!!!

11. The Following User Says Thank You to tuoihehe For This Useful Post:

buihoanghuong (16-01-2013)

Thanks
    1

co giao minh day thiet ke tay rieng nhung cung theo co ban tu 2 than chinh
    mjnh thay cung chuan

+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 1/3 123 cuốicuối

Thẻ cho đề tài này