Hãy Search kỹ trước khi đặt câu hỏi để tìm cho mình câu trả lời nhanh nhất
Loading
Đang tải dữ liệu...
+ Trả Lời Ðề Tài + Gởi Ðề Tài Mới
Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 21

Mã số tin 4567 Ðề tài: Em muốn mở 1 xưởng may gia công nhỏ cần những máy gì

Thanks
    0

Question Thảo Luận: Điều Kiện cần và đủ mở 1 xưởng may gia công nhỏ?

Hiện em đang nhận hàng về rồi giao lại cho các thợ may. E muốn mở xưởng may nhỏ, để thợ đến làm cho dễ quản lí nhưng lại không biết là cần những máy gì trước. Hiện em đang nhận may hàng vải thô (hàng bình dân thôi), chưa nhận may dệt kim (vi thấy máy đắt). Em mới vào nghề nên mong các bác chỉ dạy cho em vài đường cơ bản để em có thể xuôi chèo mát mái... Em ở Hà Nội, bác nào thanh lí máy thì báo em nhé.
    Thank các bác trước!

Thay mặt BQT mình xin được gộp bài viết của thành viên khach cùng bài viết của bạn?
    Vì 2 Bài có cùng 1 đề tài! Để tiện cho sự tìm hiểu tra cứu và thảo luận của anh em trên diễn đàn!
    THân ái & Quyết thắng!
    VDK

View more latest threads same category:

CHIA SẺ NÊN FACE CÁ NHÂN

Nơi Cư Ngụ
    48/1- Quốc Lộ 13 cũ - Thủ Đức - HCM
    Thanks
    23

Ðề: Em muốn mở 1 xưởng may gia công nhỏ cần những máy gì

Cái quan trọng là bạn may hàng gì thì mọi người mới biết tư vấn cho bạn được,tại vì mỗi một loại hàng nó có đặc thù máy khác nhau.
    Thông thường thì chỉ cần máy một kim là nhiều công thêm một hặc vài chếc máy vắt sổ tuỳ theo số lượng máy,khi nhận gia công cho những công ty lớn nếu họ thấy mặt bằng và công nhân ok thì cần thêm máy nào họ sẽ cho mượn một ít.

Thanks
    0

quan trọng là phải có công nhân và nhiều hàng để làm . một số thứ không thể thiếu như máy 1 kim máy vắt sổ , máy thùa khuy , đính cúc , bàn là , kéo cắt .như vậy là quá ổn khi nào sản xuất tùy theo nhu cầu bạn phải bổ xung thêm và bổ xung liên tục.

Thanks
    0

Cảm ơn các bác! hiện em đang nhận hàng chợ, ít tiền (hàng thô chạy khóa là chủ yếu)... nên chưa đầu tư nhiều loại máy.

Thanks
    0

Bạn nhận may những loại hàng nào? Nếu có thể thì mình muốn hợp tác

Thanks
    0

Mình cũng đinh mỡ xưởng may nhỏ khoảng 20 máy, may gia công hàng chợ ở TPHCM. Có thể sẽ mở ở tỉnh vì có nguồn lao động tương đối tốt.
    Mong được ACE góp ý và giúp đỡ.
    Cảm ơn!

Thanks
    0

Hi
    chao ban, ban oi cho minh hoi ban da mo xuong chua? minh cung thich nghe nay va minh muon phat trien no trong tuong lai nhung hien tai minh dang chua biet gi. ban co san sang lam ban voi minh ko? cho minh hoc hoi chut kinh nghiem. minh ten hung. 0985 460 463.[/B]
    cam on bn nhieu nhe

Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi KFCcongnghemay View Post
    Bạn nhận may những loại hàng nào? Nếu có thể thì mình muốn hợp tác
    chào các ACE!
    Mình có 1 cơ sở may nhỏ, có ít máy thôi à.Hiện tại mình đang nhận hàng từ các cửa hàng may đo về nhà làm, mà thấy gian nan quá à.hic...Mình chưa tìm được nguồn hàng gia công ổn định nên chưa dám đầu tư thêm máy móc,mặc dù mình rất muốn phát triển thêm. haizzzzzzzzzzzz.....không biết bày tỏ cùng ai nên vào diễn đàn chia sẻ cùng cả nhà nè. Buồn quá.........

Thanks
    0

cai quan trong nhat khi mo xuong la ban phai biet dc la co khoang bao nhieu cong nhan lam cho minh sau do la den viec nhan hang gia cong (may moc co the muon dc neu ban gia cong cho chu hang)thu 3 nua la ban phai co ng ki thuat gioi .khi do neu ban hoi tu du cac yeu to tren thi coinhu da la tam on roi.

Thanks
    3

Trích Nguyên văn bởi haunguyen View Post
    chào các ACE!
    Mình có 1 cơ sở may nhỏ, có ít máy thôi à.Hiện tại mình đang nhận hàng từ các cửa hàng may đo về nhà làm, mà thấy gian nan quá à.hic...Mình chưa tìm được nguồn hàng gia công ổn định nên chưa dám đầu tư thêm máy móc,mặc dù mình rất muốn phát triển thêm. haizzzzzzzzzzzz.....không biết bày tỏ cùng ai nên vào diễn đàn chia sẻ cùng cả nhà nè. Buồn quá.........
    haizzzzzzzzz lại thế nữa rồi mình cũng rất khoai hay chúng ta cùng hợp tác thử xem 0363532358

+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 1/3 123 cuốicuối

Thẻ cho đề tài này