cành giác với cử hàng lừa đảo bán máy may ...

Thảo luận trong 'Phòng cơ điện - Máy thiết bị may' bắt đầu bởi quốc hùng, 17 Tháng mười một 2017.

Chia sẻ trang này

1. quốc hùng

quốc hùng

bên mình là tổ hợp may gia công tại nhà , mình có mướn 3 cái máy và mua 1 cái máy may JUKI điện tử 1 kim lúc mua thì chỗ cửa hàng nói là sẽ bảo hành 6 tháng và đổi hoặc trã ( bị mất 5ooK khi bán lại máy cho cửa hàng khi còn trong thời gian bảo hành ) ! nhưng giờ thì thời gian bảo hành còn cả mấy tháng nữa ( máy mình mới mua về làm hàng gia công thử khoảng hơn tháng nay thôi ) bây giờ mình muốn bán lại máy cho cửa hàng ( vì làm thử hàng gia công ko đc ổn nên mình muốn chuyển qua làm công việc khác ) nhưng cửa hàng lại nói ko thua mua máy nữa ... ! mà máy mình mua 5.400.000 nhưng khi đi hỏi người thợ máy quen thì nói máy đó chỉ khoảng 2-3 triệu là cùng , lúc mua thì thợ nói máy mới khuôi thùng và ráp nhưng thợ máy quen lại nói máy này phải chay ít nhất 2-3 năm rồi ( vì trụ kim khi chay bị lắc j đó , ... ) hồi lúc mình mua là người thân cho tiền mua , vì mình cũng hơi gấp nên ko nhờ thợ máy quen đi xem dùm ! nay thật đắng lòng khi phải ôm máy chịu lỗ cả nửa ... !

Các file đính kèm: