cho em hỏi về motơ máy may công nghiệp

Thảo luận trong 'Hỏi và đáp những câu hỏi trong ngành' bắt đầu bởi ngocdo, 5 Tháng sáu 2011.

Chia sẻ trang này

1. ngocdo

ngocdo

Hiện tại em may hàng gia công ở nhà em may suốt ngày đêm nhưng máy may công nghiệp kêu lớn quá do môtơ nên em ko may ban đêm được vì nhà chật.
    Em muốn hỏi xem nếu em dùng môtơ máy bán công nghiệp hoặc dùng môtơ máy may gia đình được ko (vì em có 2 máy) lắp vào máy may công nghiệp được ko?
    Em chân thành cảm ơn các anh chị đã đọc
  2. vanlien

vanlien Boss Bự

Nghề nghiệp:
    vanlien25041984
    Ðề: cho em hỏi về motơ máy may công nghiệp

nếu dùng thế thì không được đâu bạn,nếu bạn dùng thì moto rất hay bị cháy tại vì nó không đủ công xuất,nếu bạn dùng mô tơ gia đình thì càng không được tại vì nó không gắn được dây culoa,và nếu có ngắn được thì cũng không chạy được,mô tơ công nghiệp mới thì mình thấy nó có kêu to lắm đâu,máy của bạn kêu to là do nhiều lý do.
    1. mô tơ của bạn vòng bạc dùng lâu ngày nên bị kêu bạn nên thay vòng bạc này đi.
    2, có thể do máy may của bạn nữa,do máy cũ nên những điểm tiếp xúc bị mài mòn nên khi may cũng kêu hơi to.
    bạn nên coi lại coi nguyên nhân do đâu và tìm cách khắc phục nha.
  3. tvanvy123

tvanvy123

Cho mình hỏi mô tơ máy may công nghiệp khi đạp bàn ga có những lúc không quay nổi bánh đà máy may.
  4. minhlongco

minhlongco

Motor có cấu tạo rất đơn giãn. Khi hoạt động motỏ chạy ko tải, khi nhấn bàn đạp bộ li hợp tiếp xúc bánh trớn và mang tải truyền động qua dây coroa mày dân tải lên đầu máy.
    Qua mô totor bạn mô tả thì 100% là bị bạc đạn bạn thây bạc đạn khác thì sẽ êm ngay.đúng nguyên tắc motor kêu rất nhỏ chỉ ngồi gần mới nge được.motor có tổng cộng 4 bạc đạn gồm 2 cái 6203 và 2 cái 6202.bạn mua về thay. Nếu thay ko dc thì alo minh hổ trọ bạn hoặc o TP hcm thì mang đén mình giúp cho.
    Ví phỏng cuộc đời bằng phảng cả
    Anh hùng hào kiệt có hơn ai!
    0908551694
  5. minhlongco

minhlongco

Chào bạn tvanvy123 ! Motor bạn khi đạp mà ko chạy nỗi thì có các nguyên nhân sau:
    1. công xuất motor chưa tương xứng với máy đang sử dụng.( thông thường máy may sử dụng motor 250w, còn một số máy cần công đoạn chạy chậm thì sử dụng loại 140w.
    2. Dây coroa quá ko căng(quá chuồn).
    3. Đầu máy quá nặng (do ko bơm dầu hoặc hiệu chỉnh chưa hơp lý)
    4. motor bị cháy cuộn chạy(Lưu ý motor gồm hai cuộn một chạy và một đề nếu cháy cuộn đề thi ko chạy,nếu cháy cuộn chạy thì chạy nhưng yếu).
    Bạn dựa vào đó mà xác đinh máy của bạn. Nếu gặp khó khăn thì alo minh sẽ hổ trợ.

Ví phỏng cuộc đời bằng phẵng cả
    Anh hùng hào kiệt có hơn ai!
    0908551694 (A. long Máy may)
    hoanghai86dn thích bài này.
  6. quangphuongphat

quangphuongphat

mua mô tơ mới giá khoảng bao nhiêu ạ. loại trung quốc thôi