[GIAO LƯU] Dệt nhuộm 2019, khó khăn và cơ hội

Thảo luận trong 'Công nghệ dệt nhuộm' bắt đầu bởi chung91bk, 16 Tháng sáu 2019.

Chia sẻ trang này

1. chung91bk

chung91bk

Xin chào cả nhà ạ.
    Em tên là Chung ạ. Hai năm liên tiếp vừa rồi kinh tế èo ọt quá. Thị trường sợi dệt nhuộm cũng không có gì tiến bộ. Em lập topic này mong được kết nối và sẻ chia với mọi người trong lĩnh vực dệt nhuộm. Hi vọng mọi người tương tác và để ý kiến, biết đâu qua topic này chúng ta lại tìm ra được cơ hội để giúp nhau cùng phát triển. Nhà nước ưu đãi với mấy cty FDI quá. Cảm thấy thật đáng tiếc cho doanh nghiệp việt nếu phải thua trên sân nhà. Mong được mọi người ủng hộ và kết nối cùng nhau ạ
  2. chung91bk

chung91bk

Dear Anh/Chị

Em làm bên thương mại ạ. Em có kết nối với bên Tập đoàn Vinatex và bên Hiệp Hội Dệt May Việt Nam để tìm kiếm thông tin cũng như cơ hội để kết nối với các thị trường nước ngoài. Tuy nhiên cũng cần các doanh nghiệp trong nước ủng hộ ạ
  3. Võ Đức Ngọc Trung

Võ Đức Ngọc Trung

Mình có xưởng dệt kim chuyên dệt gia công các loại vải thun... Mấy năm nay làm cầm chừng chỉ đủ chi phí... giờ mọi thứ tăng chóng mặt mà giá gc vẫn vậy... Nản lắm bạn ơi.
    chung91bk thích bài này.
  4. chung91bk

chung91bk

Em nghĩ anh nên liên kết với các xưởng khác xem sao. Vì quy mô nhỏ thì chi phí càng cao. Trước đây, có thời gian em làm với đối tác trung quốc, họ làm rất lớn nên tiết giảm chi phí được. Bây giờ khó khăn nhiều xưởng nhỏ mở ra cũng vì giá mà cạnh tranh nhau. Anh thử đi hội chợ nhiều hơn, có thể sẽ gặp được đối tác hợp với mình. Bạn em cũng có mấy người làm sourcing cho cty vải nước ngoài. Nhưng tiêu chuẩn khá gắt. Không lẽ ta lại thua ngay trên sân nhà sao ?
  5. Võ Đức Ngọc Trung

Võ Đức Ngọc Trung

Mình cũng đang loay hoay để tìm hướng đi... Hiện tại cũng đang tập hợp xưởng mấy anh em về gần nhau để khi có đơn hàng sẽ chia sẻ với nhau... Quan trọng là phải kiếm được đúng người để đi đúng hướng...