điều chỉnh dấu bấm trước khi xuất ra plt?

Thảo luận trong 'Richpeace CAD' bắt đầu bởi gerber_guy, 26 Tháng chín 2012.

Chia sẻ trang này

1. gerber_guy

gerber_guy New Member

Mình cần thay đổi dấu bấm thành kiểu V sâu 2mm rộng 4mm
    Bác nào biêts cho hỏi config chỗ nào để được như vậy, mình tìm hiểu trong phần giác sơ đồ thấy quá nhiều chỗ chỉnh dấu bấm, và ko nhỉnh bé theo yêu cầu dc
    thanks
  2. namlinh

namlinh New Member

Ðề: điều chỉnh dấu bấm trước khi xuất ra plt?

Việc thay đổi dấu bấm ban phải làm ở phần PDS ( mẫu) .
    Bạn mở phần mẫu ra và vào option ( dùng phim Ctrl + Q ) sẽ xuất hiện bảng system setup , bạn chon vao mục . Default Parmeter . đến đây bạn tùy chỉnh thay đổi dấu bấm theo ý bạn.
    chúc bạn thành công.
  3. gerber2012

gerber2012 New Member

chào bạn! nếu là gerber là đang ở phần thiết kế thì mình giúp được bạn. bây giờ mình chỉ cho bạn trong phần thiết kế.
    1. đầu tiên để chỉnh thì bạn nên kiểm tra lại độ sâu dấu bấm, kiểu dấu bấm. bạn phải chuột chọn Edit notch... xuất hiện bảng, dùng chuột bao vị trí cần kiểm tra.
    2. thây đổi độ sâu: bạn vào tên miền khách hàng đó, vào dấu bấm tạo kiểu dấu bấm chữ (v)vào vị trí số mấy (nhớ để chốc nữa làm) độ sâu tùy ý ghi lai.
    3. thay đổi dấu bấm trên rập, bạn mở rập ra bạn phải chuột chọn: Edit notch... xuất hiện bảng, bao chi tiết cần thay đổi bạn nhìn vào ô có chữ type (kiểu, loại) bạn tìm số 1, 2, 3 hay bao nhiêu đó mà lúc nãy bạn tạo chữ v rồi xác nhận nó. một cái quần bạn dùng 3 hay 4 kiểu cũng thay đổi được. quan trọng là mục đích làm gì thôi bạn ạ.
    4. còn nếu sau khi đi sơ đồ rồi mà thay đổi thì mình chưa biết, nếu mai một biết mình sẽ viết lên đây cho bạn, lần sau bạn nhớ viết câu hỏi rõ ràng hơn nhé, vì có nhiều phần mềm lắm, để mọi người dễ hiểu và giúp đỡ nhau thôi.
    5. anh chị xem đúng không, và cần chỉnh sữa gì cho em biết nhé. em là công nhân lên nên cũng không biết nhiều. nhân đây ai biết cách sửa dấu bấm trong sơ đồ thì chỉ bạn đó. chào và chúc bạn thành công.
  4. gerber_guy

gerber_guy New Member

mình hỏi ở mục Richpeace là hỏi trong phần mềm này còn GerBer mình chỉ chuyên đi dạy người ko à :), dù sao cũng thank bạn
  5. gerber_guy

gerber_guy New Member

Thanks bạn nhiều, để mình thử xem, nhưng cái mày mình test nó chỉ có giác sơ đồ thui, mà sao nó có nhiều chỗ trong giác sơ đồ có thể config dc vậy nhỉ? thằng tàu khựa này làm hiểm quá
  6. iwamoto

iwamoto New Member

cái vấn đề này bạn cần làm ở phần thiết kế, phần giác sơ đồn không thể config đựơc
    tất cả điều chỉnh sửa ở phần thiết kế

nếu công ty bạn không có phần mềm thiết kế thì bạn hãy gọi
    0987764115
    tôi sẻ giúp bạn
  7. quang phuc

quang phuc New Member

ban lam phan mem nao vay ?