Mutikey Ver 19.1.9

Thảo luận trong 'Phần mềm khác ngành may' bắt đầu bởi vunguyenthanh07, 1 Tháng mười hai 2011.

Chia sẻ trang này

1. vunguyenthanh07

vunguyenthanh07

Nghề nghiệp:
    Tạp vụ .
    Để đảm bảo cho sự giả lập khóa cứng được ổn định hơn các phiên bản mới của nó đã ra đời .
    Cải thiện một số lỗi phát sinh.
    Anh chị em nào đang phát triển khóa ảo cho GerberAccumark hãy tải nó theo liên kết phía dưới.

Mutikey 19.1.9 New version
    http://www.mediafire.com/?5xey49s6v2n2864

Mà mình để ý không ai phát triển đề tài này cả nhỉ
  2. ninhhai

ninhhai Quản Trị Viên

Ðề: Mutikey Ver 19.1.9

Multikey 64bit này có cần sign driver không vậy bạn?
  3. macvancuong

macvancuong

Hướng dẫn cụ thể đi bạn, cái này khó làm đấy, key của mình là safenet ikey 1000 , bật phần mềm nên nó chẳng nhận ra cái ikey gì cả chán
  4. khue8xhn

khue8xhn Thành Viên

Bác có thề chi sẻ cho em cai safenet với được không , xin gửi về địa chỉ doankhue89@gmail.com ? xin cám cơn
  5. hucky

hucky

Ver của nó là 0.19.1.8 bạn ah, mình cũng không hiểu sao trên mạng lại đổi nó thành .9 nữa.
    Hiện tại mình mới nghiên cứu dùng thằng này cho trường hợp của mình. Theo dõi trong forum thì thấy có 2 loại giả lập:
    - giả lập dongle không mang thông tin license, chỉ mang thông tin về ID number
    - giả lập dongle có mang thông tin license
    Phần mềm mình đang dùng sử dụng dongle SafeNet, key này chỉ mang thông tin ID number, license server của phần mềm chuyên dụng của mình sẽ đọc ID number đó, sau đó so sánh với license file được cấp để mở khóa các module. Như vậy, nếu mình mua thêm module thì bên hãng chỉ cần cấp lại cho mình file license thôi (file license đó mà tự ý edit 1 ký tự cũng thành vô dụng nên đảm bảo chỉ mở được những module đã mua)
    Về việc giả lập dongle, "sư phụ dẫn dắt mình vào nghề" (hee) sử dụng bản 18.2.4, mình tập làm lại nhưng không thành công, lên mạng thấy có bản 19.1.8 liền áp dụng luôn, chạy ngon. Tuy nhiên, có một thay đổi lớn của 19.1.8 và 18.2.4 là bản 19.1.8 dù x86 hay x64 đều cần có license (đặt trong file .reg). Lic của x86 thì có 1 website cấp miễn phí (có một thời gian không hoạt động, giờ lại được) còn x64 thì phải mua (bao nhiêu tiền mình không rõ).
    Mình đã thử nhiều lần trong win7 x64 nhưng hiện vẫn chưa làm cho virtual Multikey hoạt động được (vẫn bị dấu vàng). Dù gì thì cũng không dùng được vì không có lic cho nó (lic của bọn multikey) nên giờ mình tạm thời chạy phần mềm trên win7 x86.
    Quay lại phiên bản 18.2.4: mình đã thử cài lại trên máy ảo phiên bản này nhưng đều không chạy, dù là x86, hiện chưa rõ nguyên nhân. Mình cũng không gặp lại được sư phụ trc đây nên không rõ sư phụ giải quyết vấn đề đó như thế nào mà hồi trc lại chạy được trên máy của mình, hic.
    Bạn nào đã thử qua các phiên bản trên và có kinh nghiệm thì mình trao đổi nhé.
    Thanks!
  6. hucky

hucky

Ver của nó là 0.19.1.8 bạn ah, mình cũng không hiểu sao trên mạng lại đổi nó thành .9 nữa.
    Hiện tại mình mới nghiên cứu dùng thằng này cho trường hợp của mình. Theo dõi trong forum thì thấy có 2 loại giả lập:
    - giả lập dongle không mang thông tin license, chỉ mang thông tin về ID number
    - giả lập dongle có mang thông tin license
    Phần mềm mình đang dùng sử dụng dongle SafeNet, key này chỉ mang thông tin ID number, license server của phần mềm chuyên dụng của mình sẽ đọc ID number đó, sau đó so sánh với license file được cấp để mở khóa các module. Như vậy, nếu mình mua thêm module thì bên hãng chỉ cần cấp lại cho mình file license thôi (file license đó mà tự ý edit 1 ký tự cũng thành vô dụng nên đảm bảo chỉ mở được những module đã mua)
    Về việc giả lập dongle, "sư phụ dẫn dắt mình vào nghề" (hee) sử dụng bản 18.2.4, mình tập làm lại nhưng không thành công, lên mạng thấy có bản 19.1.8 liền áp dụng luôn, chạy ngon. Tuy nhiên, có một thay đổi lớn của 19.1.8 và 18.2.4 là bản 19.1.8 dù x86 hay x64 đều cần có license (đặt trong file .reg). Lic của x86 thì có 1 website cấp miễn phí (có một thời gian không hoạt động, giờ lại được) còn x64 thì phải mua (bao nhiêu tiền mình không rõ).
    Mình đã thử nhiều lần trong win7 x64 nhưng hiện vẫn chưa làm cho virtual Multikey hoạt động được (vẫn bị dấu vàng). Dù gì thì cũng không dùng được vì không có lic cho nó (lic của bọn multikey) nên giờ mình tạm thời chạy phần mềm trên win7 x86.
    Quay lại phiên bản 18.2.4: mình đã thử cài lại trên máy ảo phiên bản này nhưng đều không chạy, dù là x86, hiện chưa rõ nguyên nhân. Mình cũng không gặp lại được sư phụ trc đây nên không rõ sư phụ giải quyết vấn đề đó như thế nào mà hồi trc lại chạy được trên máy của mình, hic.
    Bạn nào đã thử qua các phiên bản trên và có kinh nghiệm thì mình trao đổi nhé.
    Thanks!
  7. hucky

hucky

Thanks Madhawa. Before adding .reg file, I want to ensure that the virtual key driver works correctly. With ver. 18.2.4, it doesn't work, even in my virtual machines. There's no problem with ver. 19.1.8. When I use ver. 19.1.8, I have to get the license from MultiKey author (free in his website) and add to .reg file. That works for every computer I try.
    On your attach file, I found one .reg file but it's HASP dongle reg file, not Sentinel dongle. You said that it's digitally signed but I found the multikey.cat is same as the other, no signature.
    "This file will contain the digital signature of the files to be installed on the system.
    This file will will be provided by Microsoft upon certification of your drivers."
    Anyway, I'll try it on my virtual machine and report here asap.
    Thanks for your old fashion version.